-
Toàn xã hiện có 198 đối tượng hưởng chế độ ưu đãi một lần và hàng tháng, trong đó có 53 đối tượng liệt sỹ; hưởng trợ cấp hàng tháng là thương binh và những người hưởng chính sách như thương binh là 53 đối tượng; bệnh binh là 14 đối tượng, tuất liệt sỹ là 4 đối tượng, người hoạt động kháng chiến bị nhiễm chất độc hóa học là 8 đối tượng
-
Thay mặt đoàn đại biểu HĐND huyện, bà Nguyễn Thị Thanh Nga, phó chánh Thanh tra UBND huyện và bà Hoàng Thị Cầm, Chủ tịch UBND xã đã tiếp thu và giải trình một số ý kiến, kiến nghị thuộc thẩm quyền, đồng thời tiếp thu và sẽ phản ánh kịp thời đến các ngành chức năng để giải trình tại kỳ họp thứ XV, HĐND huyện./.
-
Hội nghị nhằm giáo dục, nâng cao nhận thức của mỗi cán bộ, đảng viên, Nhân dân; phát huy ý thức, trách nhiệm, tâm huyết, tinh thần cống hiến, phát huy dân chủ, kết hợp thu hút, sử dụng hiệu quả, sức mạnh nguồn nhân lực chất lượng cao, góp phần vào công cuộc xây dựng huyện Nghĩa Đàn nói chung và xã Nghĩa Thành nói riêng ngày càng văn minh, hiện đại.
-
Đợt này có 02 đồng chí được được nhận Huy hiệu 55 năm tuổi Đảng, 02 đồng chí 50 năm tuổi Đảng, 01 đồng chí 40 năm tuổi Đảng và 03 đồng chí 30 năm tuổi Đảng.
-
Ngôi nhà có diện tích 45m2, nhà xây kiên cố với tổng kinh phí hơn 200 triệu đồng; trong đó, Ngân hàng Quân đội chi nhánh tỉnh Nghệ An hỗ trợ 50 triệu đồng
-
Kết thúc từng nội dung huấn luyện, Ban tổ chức kiểm tra, đánh giá kết quả huấn luyện về chính trị và tổ chức bắn đạn thật bằng súng trường CKC.
-
Tại đêm giao lưu có 26 tiết mục được các đồng chí hội viên, Hội CCB thể hiện, ca ngợi Đảng, Bác Hồ, tình yêu quê hương đất nước, ca ngợi truyền thống của anh Bộ đội cụ Hồ, truyền thống Quân đội Nhân dân Việt Nam anh hùng, truyền thống của Hội CCB Việt Nam trong các cuộc kháng chiến trường kỳ của dân tộc
-
Thông qua lớp học nhằm giúp hội viên nông dân xã Nghĩa Thành nắm vững các kiến thức cơ bản về nuôi và phòng trị bệnh cho trâu, bò; những quy trình kỹ thuật chăn nuôi tiên tiến từ đó vận dụng vào việc chăn nuôi gia súc tại hộ gia đình, đem lại hiệu quả kinh tế, tăng thu nhập
-
Nhân dịp này, Hội CCB xã Nghĩa Thành đã biểu dương 20 cá nhân đã có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” giai đoạn 2019 –2024
-
Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xã Nghĩa Thành đã long trọng tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập Chi đoàn Công an xã, chỉ định đồng chí Thượng uý Hoàng Ngọc Vượng - phó trưởng công an xã, giữ chức vụ Bí thư Chi đoàn.
|
|
BẢN ĐỒ XÃ NGHĨA THÀNH - HUYỆN NGHĨA ĐÀN |
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|